Ngày 18/10/2023, Lễ Tổng kết và trao giải Hội thi Thử thách Trí tuệ nhân tạo (AI Challenge) TP.HCM năm 2023 đã được tổ chức. Hội thi được UBND TP.HCM giao Sở Thông tin và Truyền thông thực hiện, với sự phối hợp của các đơn vị như Đại học Quốc gia TP.HCM, Sở Khoa học và Công nghệ, Sở Giáo dục và Đào tạo, Thành Đoàn Thành phố, Hội Tin học thành phố (HCA)...
Cùng góp mặt với các thí sinh được trao giải, bạn Nguyễn Phan Uy, học sinh lớp 12A04 năm học 2023-2024, thành viên CLB trí tuệ nhân tạo TĐ-AIClub của trường THPT Thanh Đa đã được trao giải thí sinh tiềm năng.
|